HomeHome  CalendarCalendar  FAQFAQ  RegisterRegister  Log inLog in  
Date & Time
January 2017
SunMonTueWedThuFriSat
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
293031    
CalendarCalendar
Search
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Tổng Thống Syria bị nghi có liên hệ tới các cuộc tấn công vũ khí hóa học
Sat Jan 14, 2017 2:37 am by Nhat Ly

» 'Mỹ phải ngăn TQ vào các đảo mới xây ở Biển Đông'
Fri Jan 13, 2017 2:19 am by Nhat Ly

» Ảnh Đẹp Thiên Nhiên Mùa Đông Trên Khắp Thế Giới ...
Mon Jan 09, 2017 7:21 am by @mâytrắng

» Hello Viet Nam ( Pham Quynh Anh )
Mon Jan 09, 2017 6:59 am by @Viet Club

» Châu Âu đối phó với dịch cúm gà
Mon Jan 09, 2017 1:32 am by Nhat Ly

» Quà Tặng Vô Giá - (Audio)
Sun Jan 08, 2017 1:51 am by katyngo

» Nổ súng chết người ở sân bay Florida
Sat Jan 07, 2017 3:11 am by Nhat Ly

» Thổ Nhĩ Kỳ : Khủng bố ngay sau giao thừa, ít nhất 39 người thiệt mạng
Tue Jan 03, 2017 1:25 am by Nhat Ly

» Mỹ trừng phạt Nga, trục xuất 35 nhà ngoại giao
Fri Dec 30, 2016 1:29 am by @Tieu Dao

» Merry Christmas & Happy New Year Everyone!
Sun Dec 25, 2016 2:37 am by Nhat Ly

» Xe tải lao vào chợ ở Berlin, nhiều người chết
Wed Dec 21, 2016 1:37 am by @Tieu Dao

» Ông Trump chính thức được xác nhận làm Tổng thống Mỹ thứ 45
Tue Dec 20, 2016 3:34 am by @Tieu Dao

» Liên minh quốc tế tiêu diệt thêm ba lãnh đạo của IS
Thu Dec 15, 2016 1:10 am by @Tieu Dao

» Đánh bom nhà thờ Ai Cập, 20 người thiệt mạng
Mon Dec 12, 2016 1:40 am by @Tieu Dao

» Chuyện về những cái cây biết đi
Tue Dec 06, 2016 3:31 am by @Tieu Dao


Share | 
 

 Bố Thí .....

View previous topic View next topic Go down 
AuthorMessage
Nhat Ly
Member
Member


Posts : 334
Join date : 2015-05-10

PostSubject: Bố Thí .....   Tue Nov 03, 2015 2:42 am


BỐ THÍ….

Đang ăn phở với tôi trong quán . Một bà cụ già hành khất ốm nhom bước đến xin bố thí . Nó móc túi lấy tờ 5 ngàn định cho , xong nghĩ sao hắn nhét lại vào túi và nói với cụ già :
-Cụ đã ăn gì chưa ? Con mời cụ tô phở nhé !?
Cụ già gật đầu , hắn mời bà cụ ngồi và gọi một tô lớn trị giá 50 ngàn cho cụ .
Tôi hỏi :
-Sao mày không cho tiền bà cụ 50 ngàn phải hơn không ?
Hắn vẫn đang cắm cúi húp phở , không ngẩng đầu lên trả lời tôi :
-Bà ấy có thể xin được một ngày nhiều hoặc ít hơn 50 ngàn từ nhiều người . Nhưng bà ấy sẽ không bao giờ biết được hương vị thơm ngon của một tô phở trị giá 50 ngàn , trong suốt cuộc đời lang bạt còn lại của bà ấy !?...
Tôi lặng lẽ không nói thêm gì ?...


(sưu tầm)
Back to top Go down
 
Bố Thí .....
View previous topic View next topic Back to top 
Page 1 of 1

Permissions in this forum:You cannot reply to topics in this forum
 :: Viet Club FORUM :: Thư Giãn Cuối Ngày-
Jump to:  
Free forum | © phpBB | Free forum support | Contact | Report an abuse | Free forum